Nam, 28 tuổiĐang mở

Hiện tại mình vừa tiêm vacxin Astrazeneca. Đến ngày thứ 4 bị nổi vài vết mẫn ngứa ở tay. Không biết có nguy hiểm không? Và xử lý như thế nào? Chỉ giúp mình với!

07/08/2021

3 Trả lời

0 Cảm ơn

BS  Nguyễn Hải An

BS Nguyễn Hải An

Chào bạn, theo hướng dẫn tự theo dõi sức khoẻ sau tiêm vaccine phòng Covid 19 của Bộ Y tế: Nếu trên da thấy có phát ban hoặc nổi mẩn đỏ hoặc tím tái hoặc đỏ da hoặc chảy máu, xuất huyết dưới da; thì cần liên hệ với đội cấp cứu lưu động hoặc đến thẳng các bệnh viện để được thăm khám và xử trí.

08/08/2021

BS  Nguyễn Hải An

BS Nguyễn Hải An

Với hình ảnh bạn cung cấp nghĩ đến phát ban mày đay dị ứng, nên tốt nhất bạn cần đến thăm khám trực tiếp tại các cơ sở y tế một cách sớm nhất nhé.

08/08/2021

BS  Nguyễn Hải An

Nam, 28 tuổi

Dạ cảm ơn bác sỹ ạ!

08/08/2021

ĐẶT CÂU HỎI VỚI BÁC SĨ

avatar-user
Tuổi
Thêm ảnh
* Câu trả lời của bạn sẽ được hiển thị công khai