Nữ, 38 tuổiĐang mở

Em bị lạc nội mạc buồng trứng bs cho e tiêm zoladex dc 12 ngày mặt e và ng mẩn ngứa,đầu cũng mọc rất nhiều nốt nhỏ rất ngứa ,bs cho e hỏi có phải do thuốc ko ạ .e cảm ơn

03/10/2021

5 Trả lời

0 Cảm ơn

BS  Dương Thị Hạnh

BS Dương Thị Hạnh

Chào bạn

03/10/2021

BS  Dương Thị Hạnh

BS Dương Thị Hạnh

Sau khi dùng zoladex bạn mới xuất hiện các triệu chứng trên đúng không?

03/10/2021

BS  Dương Thị Hạnh

Nữ, 38 tuổi

Vâng đúng ạ e vừa mới bị ngày hôm qua còn tiêm e tiên đc 12 ngày rồi ạ

03/10/2021

BS  Dương Thị Hạnh

BS Dương Thị Hạnh

Cũng có thể do sau sử dụng Zoladex làm thay đổi nội tiết, tăng tiết mồ hôi gây mẩn ngứa, nổi nốt. Tuy nhiên để chính xác nguyên nhân do gì và có phương án điều trị phù hợp. Bạn chụp ảnh tổn thương và mô tả tổn thương, gửi 1 câu hỏi khác, chọn chuyên khoa Da liễu. Các bác sĩ Da liễu sẽ tư vấn thêm cho bạn cách khắc phục nhé

03/10/2021

BS  Dương Thị Hạnh

Nữ, 38 tuổi

Vâng e cảm ơn bs ạ

03/10/2021

ĐẶT CÂU HỎI VỚI BÁC SĨ

avatar-user
Tuổi
Thêm ảnh
* Câu trả lời của bạn sẽ được hiển thị công khai