Nam, 21 tuổiĐang mở

Chào bác sĩ, em bị trào ngược dạ dày- thực quản được cho uống thuốc nexium 40mg trước ăn sáng 1 và tối 1 và L-ORNITHINE 400 ngày 2 viên sau ăn( thực phẩm chức năng hỗ trợ giải độc gan) . Em dùng một thời gian thì thấy bệnh trào ngược đỡ nhưng lại thấy chân, tay nổi nhiều gân xanh. Cho em hỏi là nổi gân xanh có phải do ảnh hưởng của thuốc không và có cách nào khắc phục không ạ

20/08/2021

3 Trả lời

0 Cảm ơn

Hoàng Phương Thủy

Hoàng Phương Thủy

Bạn có thể đặt lịch khám qua app này, chương trình bác sỹ ơi. Chuyên khoa tiêu hóa hoặc tim mạch

20/08/2021

Hoàng Phương Thủy

Nam, 21 tuổi

Bác sĩ cho e hỏi là nên đặt lịch khám ở khoa nào ạ

20/08/2021

Hoàng Phương Thủy

Hoàng Phương Thủy

Vấn đề nỗi gân xanh như bạn noia có rât nhiều nguyên nhân, và không có ảnh thì rất xác định cụ thể. Bạn có thể đặt lịch khâm Online, qua chương trình bác sỹ ơi để được khám và tư vấn cụ thể hơn. Còn hai thuốc Nexium và L - Ornithine hầu như không gây ảnh hưởng đến vấn đề mà bạn nêu

20/08/2021

ĐẶT CÂU HỎI VỚI BÁC SĨ

avatar-user
Tuổi
Thêm ảnh
* Câu trả lời của bạn sẽ được hiển thị công khai