Nam, 25 tuổiĐang mở

Xin chào các bác sĩ. Em hiện đã tiêm mũi 2 vaccine AstraZeneca được 2 tuần. Từ lúc sau tiêm mũi 1 và 2 khoảng hơn 1 tuần, bàn chân trái của em bị đau nhức liên tục và rất khó khăn để đi lại bình thường (đợt đau sau mũi tiêm 1 đã bị liên tục 1 tuần mới hết đau nhức nhưng đợt đau chân sau mũi tiêm 2 vẫn chưa có dấu hiệu giảm mà còn đau hơn, cao điểm là nhói lên lúc chiều tối và nửa đêm). Không biết là do triệu chứng phụ của vaccine hay là em đã mắc bệnh gì rồi ạ? Mong được các bác sĩ tư vấn và giúp đỡ. Em cảm ơn rất nhiều ạ.

21/08/2021

4 Trả lời

0 Cảm ơn

BS  Nguyễn Thị Phương Anh

BS Nguyễn Thị Phương Anh

Chào bạn, ngoài đau ra thì chân bạn có sưng, nóng, đỏ không?

21/08/2021

BS  Nguyễn Thị Phương Anh

Nam, 25 tuổi

Chào bác sĩ, chân mình không bị sưng, nóng hay đỏ như ảnh đính kèm ạ.

21/08/2021

BS  Nguyễn Thị Phương Anh

BS Nguyễn Thị Phương Anh

Có nhiều nguyên nhân mà bạn có thể bị đau chân trái, có thể liên quan đến vắc xin hoặc không, bác sĩ nghĩ nhiều là không phải do vắc xin mà là do nguyên nhân khác. Bạn có thể đăng kí khám qua app để các bác sĩ có thể hỏi bệnh kĩ hơn, quan sát tổn thương rõ hơn và tư vấn miễn phí cho bạn nhé

21/08/2021

BS  Nguyễn Thị Phương Anh

Nam, 25 tuổi

Vâng mình cảm ơn bác sĩ đã tư vấn nhiệt tình ạ.

21/08/2021

ĐẶT CÂU HỎI VỚI BÁC SĨ

avatar-user
Tuổi
Thêm ảnh
* Câu trả lời của bạn sẽ được hiển thị công khai