Nam, 18 tuổiĐang mở

Em hiện đang điều trị mụn với levofloxacin và methylprednisolone (4mg) nhưng em bị đau dạ dày nghiêm trọng và buồn nôn, nôn. Em được kê thuốc cùng với esomeprazole nhưng không đỡ đau. Bác sĩ điều trị kê cho em uống levofloxacin trong 14 ngày và corticoid trong 7 ngày. Em đã uống tới ngày thứ 5 ( hết ngày t5 ). Em nghi ngờ em bị các tác dụng phụ trên chủ yếu do methylprednisolone vì em uống vào cả sáng và tối, bị đau dạ dày theo cơn, cách giờ uống thuốc 3 tiếng; trong khi levofloxacin em chỉ uống buổi sáng. Em có thể dừng methylprednisolone trước đợt điều trị 7 ngày không ạ?

30/07/2022

2 Trả lời

1 Cảm ơn

Hồ Minh Tâm

Nam, 18 tuổi

Em cảm ơn ạ

31/07/2022

Hồ Minh Tâm

Hồ Minh Tâm

Chào em. Methylprednisolone gây ảnh hưởng lên dạ dày. Em nên ngừng thuốc này

31/07/2022

ĐẶT CÂU HỎI VỚI BÁC SĨ

avatar-user
Tuổi
Thêm ảnh
* Câu trả lời của bạn sẽ được hiển thị công khai