Nữ, 25 tuổiĐang mở

Xin chào bác sĩ. Khi thai được 8 tuần em có hiện tượng ra huyết và được chẩn đoán là dọa sảy và có tụ dịch màng nuôi. Em được chỉ định dùng thuốc đặt nội tiết đến tuần thứ 14. Sau khi dừng thuốc được 1 tuần e lại có hiện tượng ra huyết thâm. E muốn hỏi bác sĩ tại sao sau khi dừng thuốc e lại có hiện tượng ra máu như vậy ạ? Mong được bác sĩ giải đáp. E cảm ơn ạ.

16/05/2021

5 Trả lời

1 Cảm ơn

 Nguyễn Thị Phương Anh

Nguyễn Thị Phương Anh

Theo như bạn cung cấp thì thai của bạn hiện 15 tuần, trong quá trình dùng thuốc bạn có ra máu không, tính chất ra máu như thế nào, bạn có đau bụng không? Bạn đã đi siêu âm kiểm tra lại chưa?

17/05/2021

 Nguyễn Thị Phương Anh

Nguyễn Thị Phương Anh

Việc dừng thuốc không gây ra huyết thâm bạn nhé, huyết thâm là máu cũ do quá trình tụ dịch trước đó chảy ra bạn ạ

17/05/2021

 Nguyễn Thị Phương Anh

Nữ, 25 tuổi

Trong thời gian dùng thuốc thi thoảng e có ra huyết thâm và e không bị đau bụng. E đã đi siêu âm và bác sĩ nói khối tụ của e đã to hơn với kích thước 30×6mm ,trước khi dừng thuốc khối tụ chỉ có 6mm

17/05/2021

 Nguyễn Thị Phương Anh

Nguyễn Thị Phương Anh

Nếu kích thước khối của bạn tăng lên thì khả năng dọa sảy tiếp diễn, bạn đi khám để được dùng nội tiết duy trì, thuốc giảm co tránh táo bón, hạn chế vận động nhé.

17/05/2021

 Nguyễn Thị Phương Anh

Nữ, 25 tuổi

Vâng. E cảm ơn bác sĩ ạ

17/05/2021

ĐẶT CÂU HỎI VỚI BÁC SĨ

avatar-user
Tuổi
Thêm ảnh
* Câu trả lời của bạn sẽ được hiển thị công khai