Nam, 26 tuổiĐang mở

Chào Bác Sĩ Tôi là nam, năm nay 26 tuổi. Ngày 04/08 tôi có tiêm vắc xin astra, sau tiêm tôi cũng gặp một số tác dụng phụ như sốt, đau đâu, đau cơ. Nhưng dạo gần đây, gần cuối tháng 8, thi thoảng tôi cảm thấy ngứa ran chân tay, phần lớn là mu bàn chân, bàn tay, thi thoảng thấy có mụn nước. Tôi đi khám về chức năng gan thận thì thấy các chỉ số xét nghiệm sinh hoá máu, nước tiểu đều trong ngưỡng cho phép trừ chỉ số axit uric của tôi hơi cao, còn siêu âm thì bác sĩ nói không vấn đề gì cả. Trước kia t ít khi bị ngứa nổi mẩn đỏ. Tôi đang không biết mình đang gặp vấn đề gì về da. Mong bác sĩ tư vấn. Tôi xin cảm ơn.

01/09/2021

12 Trả lời

1 Cảm ơn

Nguyễn Thị Thuỷ

Nam, 26 tuổi

ngứa cảm giác như châm chích ý ạ

01/09/2021

Nguyễn Thị Thuỷ

Nam, 26 tuổi

Trên cánh tay e ko nổi mẩn, chỉ ngứa quá nên e gãi mới nổi, còn ở mu bàn tay em thì có lúc nổi mẩn nhưng được vài phút lại lặn

01/09/2021

Nguyễn Thị Thuỷ

Nguyễn Thị Thuỷ

Bạn gửi hình ảnh cả tổn thương mẩn ngứa mụn nước ở bàn tay, bàn chân cho Bs nhé.

01/09/2021

Nguyễn Thị Thuỷ

Nam, 26 tuổi

Chào bác sĩ

01/09/2021

Nguyễn Thị Thuỷ

Nguyễn Thị Thuỷ

Chào bạn!

01/09/2021

ĐẶT CÂU HỎI VỚI BÁC SĨ

avatar-user
Tuổi
Thêm ảnh
* Câu trả lời của bạn sẽ được hiển thị công khai