Nữ, 21 tuổiĐang mở

Thưa bác sĩ, e tiêm Astra được đúng 1 tháng. Vài ngày gần đây em bị nổi mề đay hết người thì có phải do tác dụng phụ của vaccine ko ạ? Vì e ko bị dị ứng thức ăn gì hết. Mong bác sĩ tư vấn ạ, e cám ơn.

11/09/2021

4 Trả lời

0 Cảm ơn

Nguyễn Thị Phương Anh

Nguyễn Thị Phương Anh

Bạn đã tiêm vắc xin cả tháng rồi theo các triệu chứng của bạn là dị ứng thôi. Trường hợp phản ứng muộn với vắc cin phải xuất hiện các triệu chứng bong da, mụn nước, đỏ da cơ.

13/09/2021

Nguyễn Thị Phương Anh

Nữ, 21 tuổi

Mong được giải đáp ạ

13/09/2021

Nguyễn Thị Phương Anh

Nữ, 21 tuổi

Em có dùng prednison 5mg và levocetirizin 5mg được 4-5 ngày thì bây giờ ổn rồi ạ, nhưng mấy ngày trước uống xong hết nó lại nổi lên. Ngày đầu thì sưng hết mắt rồi tới nổi khắp người. Tới hôm sau thì hết nhưng thức dậy lại lên, lúc nổi lên lại thì e thấy hình như tim đập thình thịch hơi khó thở nữa ạ, mà lúc mề đay lặn thì e lại bth. Em ko biết mấy triệu chứng vậy thì có phải do ảnh hưởng vaccine ko ạ hay chỉ đơn thuần là bị dị ứng thôi. E cám ơn

11/09/2021

Nguyễn Thị Phương Anh

Nguyễn Thị Phương Anh

Chào bạn, gần đây bạn có dùng thuốc không? Bạn bị nổi mề đay những vị trí nào? Có ảnh tổn thương không?

11/09/2021

ĐẶT CÂU HỎI VỚI BÁC SĨ

avatar-user
Tuổi
Thêm ảnh
* Câu trả lời của bạn sẽ được hiển thị công khai