Nam, 43 tuổiĐang mở

Chú em gần đây sụt cân đột ngột, thỉnh thoảng bị hoa mắt và khi đi tiểu thì thấy kiến bu. Do xã em đang phong tỏa nên không thể đi khám được, các bác sĩ hỗ trợ giúp em những dấu hiệu trên có đáng lo không ạ? Chú em có hỏi một số dược sĩ mua thuốc thì nói bị tiểu đường. Rồi cho 2 thuốc này để uống. Nhưng uống xong thì chú em có dấu hiệu tiêu chảy nhiều lần và bủn rủn chân tay. Các bác sĩ tư vấn giúp em ạ. Em cảm ơn.

01/08/2021

3 Trả lời

1 Cảm ơn

Nguyễn Thị Quỳnh

Nguyễn Thị Quỳnh

Tiêu chảy là tác dụng phụ của glucophase, còn bủn rủn tay chân là do bác bị hạ đường huyết quá mức. Nên trước khi uống thuốc bác phải kiểm tra xem đường huyết của bác hiện tại là bao nhiêu đã ạ

01/08/2021

Nguyễn Thị Quỳnh

Nam, 43 tuổi

Dạ chưa chú em nói tình hình rồi họ đóa là tiểu đường rồi cho thuốc vậy ạ

01/08/2021

Nguyễn Thị Quỳnh

Nguyễn Thị Quỳnh

Chào bác, lúc mua thuốc bạn dược sĩ đo đường huyết cho bác chưa, và bác đang uống thuốc gì

01/08/2021

ĐẶT CÂU HỎI VỚI BÁC SĨ

avatar-user
Tuổi
Thêm ảnh
* Câu trả lời của bạn sẽ được hiển thị công khai