Nam, 35 tuổi

Bs cho em hỏi, em tiêm vaccin vero cell về sau 30 tiếng mình em bị phát ban sởi,em lo lắng quá bs giúp em đc không ạ!? Em không mệt mỏi và ngứa da ạ.

17/10/2021

2 Trả lời

0 Cảm ơn

Nam, 21 tuổi

Cho e hỏi tay chân có hiện tượng nổi mẫn đỏ như vầy là bị sao vậy ạ

17/10/2021

2 Trả lời

0 Cảm ơn

Nam, 34 tuổi

Bác sĩ tư vấn giúp em với.e tiêm vaccine mũi 2 hôm nay được 6 hôm rồi.sang nay e co giặt quần áo thì tự nhiên hai bàn tay của e nó đỏ hồng khắp người cũng có

16/10/2021

5 Trả lời

1 Cảm ơn

Nữ, 18 tuổi

Dạ chào bác sĩ. Cho con hỏi con mới tiêm vắc xin vào ngày hôm qua mà về nhà con bị nổi mẫn ngứa dị ứng toàn thân con có được uống thuốc dị ứng không ạ. Con cảm ơn.

16/10/2021

9 Trả lời

0 Cảm ơn

Nữ, 48 tuổi

Bác sĩ ơi cho mình hỏi mình bị dị ứng cá thu và phản vệ kháng sinh nhiều lần giờ mình phải làm thế nào

15/10/2021

1 Trả lời

0 Cảm ơn

Nữ, 30 tuổi

Chào bác sĩ cho e hỏi e tiêm vacxin astra mũi 2 từ ngày 18/8 đến ngày 11/9 ( gần 1 tháng sau tiêm ) thì bị nổi sần ngứa toàn thân như nốt muỗi đốt, tới nay là 1 thÁng rồi vẫn ko khỏi. Theo bác sĩ có liên quan đến việc tiêm vacxin ko ạ, vì mũi 1 em tiêm thì k có phản ứng j. E đã đi khám da liễu và uống thuốc nhưng k khỏi. E k có tiền sử dị ứng j ạ . Mong bác sĩ giải đáp giúp e

15/10/2021

4 Trả lời

0 Cảm ơn

Nữ, 22 tuổi

Dạ cho em hỏi, em có từng hỏi bác sĩ về vấn đề da của em như hình dưới. Bác sĩ có kê cho em 2 loại tuýp bôi nhưng hiện tại đến giờ em vẫn chưa khỏi hẳn và còn có tình trạng nặng hơn. Sau khi tham khảo 1 vài ý kiến, em không biết là do em bị dị ứng hay viêm da hay là do tiêm vaccine ạ. Vì cũng có nhiều trường hợp như em tiêm xong mũi 2 cũng bị nổi mụn đầy 2 vai ạ. Có cách nào chữa khỏi hẳn không ạ.. Em cảm ơn.

15/10/2021

6 Trả lời

0 Cảm ơn

Nữ, 35 tuổi

Em bị nổi mẫn ngứa từ chiều qua, tối thì ngứa khắp người, bị nổi khắp cơ thể, em bị sao mong bác sĩ tư vấn ạ

15/10/2021

9 Trả lời

0 Cảm ơn

Nữ, 10 tuổi

Dạ nhà em có bé 10t hay bị nổi như bị dị ứng , những lúc chưa ăn gì ăn gì cũng nổi , nhờ bác giúp em với

15/10/2021

5 Trả lời

0 Cảm ơn

Nữ, 23 tuổi

Em dùng BHA 2% có chứa tinh chất bạc hà của obagi thì bị khô họng, sưng nề amidan thì có phải bị dị ứng bạc hà k ạ, e đã từng ăn kẹo bạc hà thì k bị sao. mong bác sĩ giải đáp "Khi cơ thể cảm nhận được một sự xâm nhập khác lạ, ví dụ như vi khuẩn hoặc phấn hoa nó sẽ tạo ra các kháng thể để chiến đấu và loại bỏ nó ra ngoài. Khi cơ thể phản ứng quá mức và tạo ra quá nhiều kháng thể, bạn sẽ bị dị ứng với nó. Cơ thể bạn cần phải có sự tiếp xúc với các chất đó trước khi có đủ kháng thể để tạo ra phản ứng dị ứng. Quá trình này được gọi là nhạy cảm."

13/10/2021

10 Trả lời

0 Cảm ơn

ĐẶT CÂU HỎI VỚI BÁC SĨ

avatar-user
Tuổi
Thêm ảnh
* Câu trả lời của bạn sẽ được hiển thị công khai